JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO

MAMLAKA YA UDHIBITI WA 00

=
NAFAKA NA MAZAO MCHANGANYIKO =<

CEREALS AND OTHER PR

Dodoma
27 Desemba, 2024
TANGAZO KWA UMMA

USAJILI WA WADAU WA NAFAKA NA MAZAO MCHANGANYIKO KUANZIA
JANUARI 2025

1. Mamlaka ya Udhibiti wa Nafaka na Mazao Mchanganyiko (COPRA) inapenda
kuwatangazia Wadau wote waliopo kwenye mnyororo wa mazao Yote
yanayosimamiwa na Mamlaka, hususan: Wanunuzi (Buyers), Wauzaji (Sellers),
Wachakataji (Processors), Waingizaji ndani ya nchi (Importers) Wasafirishaji nje ya
nchi (Exporters), Wasafirishaji ndani ya nchi (Transporters) na Wasafishaji (Produce
Cleaning Center) wa Nafaka na Mazao Mchanganyiko kuwa wanatakiwa kujisajili
kuanzia Januari 2025 ili waweze kutambulika rasmi na Mamlaka.

Aidha, tunawakumbusha wadau wote waliomaliza usajili wao kwa mwaka 2024
pamoja na wadau wapya, kutuma maombi ya kujisajili upya. Usajili huu ni muhimu
kwa ajili ya kuimarisha usimamizi na maendeleo ya sekta ya nafaka na mazao

mchanganyiko nchini;

2. Mahitaji muhimu ya usajili ni kama yanavyoonekana katika Jedwali:

Usajili kwa Watu Binafsi Usajili kwa Makampuni

Leseni Halali ya Biashara Leseni Halali ya Biashara

Cheti cha Mlipa Kodi (TIN) Cheti cha Mlipa Kodi (TIN)

Cheti cha Usajili (Certificate of Cheti cha Usajili (Certificate of
Registration) Incorporation)

Cheti cha Usafishaji wa Kodi (Tax Cheti cha Usafishaji wa Kodi (Tax
Clearance) Clearance)

Kitambulisho cha Taifa (NIDA)

3. Usajili utafanyika kwa njia  ya mtandao kupitia  kiunganishi cha

https://asds.kilimo.go.tz/reqister:;



https://asds.kilimo.go.tz/register

4. Wasafirishaji wote watapata cheti cha usajili ambacho kitakuwa ni kigezo mojawapo
cha kupata Kibali cha kutoa au kuingiza ndani ya nchi pamoja na kushiriki minada ya
Nafaka na Mazao Mchanganyiko ya kidijitali;

5. Kwa maelezo zaidi piga simu namba +255714605155 au tembelea Tovuti
www.copra.gqo.tz kwa taarifa zaidi.

Tangazo hili limetolewa na:
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